Tân chủ tịch Phạm Hữu Phú của Sacombank là ai?

0
56

Ông Phú tham gia làm thành viên HĐQT Sacombank từ ngày 26/5/2012 và có 20 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực tài chính ngân hàng.

Theo nghị quyết của Hội đồng quản trị Sacombank, kể từ ngày 02/11/2012, ông Đặng Văn Thành sẽ thôi giữ chức danh Chủ tịch HĐQT Sacombank.

HĐQT Sacombank cũng đã nhất trí bầu ông Phạm Hữu Phú – hiện là Phó chủ tịch Thường trực HĐQT giữ chức danh Chủ tịch HĐQT thay cho ông Đặng Văn Thành.

Ông Phạm Hữu Phú sinh năm 1959 tại Thừa Thiên Huế, là cử nhân Đại Học Kinh tế TP.HCM.

Ông Phú tham gia làm thành viên HĐQT Sacombank từ ngày 26/5/2012 và có 20 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực tài chính ngân hàng.

Trước khi tham gia làm thành viên HĐQT Sacombank, giai đoạn từ năm 2004 – tháng 5/2012, ông Phú từng là Phó Chủ tịch HĐQT CTCP Chứng khoán Rồng Việt, Phó Chủ tịch Eximbank, Chủ tịch Hội đồng quản trị CTCP Đầu tư tài chính Sài Gòn Á Châu; Chủ tịch HĐQT CTCP Bất động sản Eximland.

Ông cũng từng là chủ tịch HĐQT CTCP Bất động sản Đất Thành, thành viên HĐQT CTCP Cung ứng Tàu biển, Chủ tịch HĐQT CTCP quản lý quỹ đầu tư chứng khoán Việt Long.

Giai đoạn từ năm 2001 đến năm 2004 : Chủ tịch HĐQT kiêm Giám đốc CTCP XNK Tân Định. Từ năm 1986 đến năm 2001,ông Phú là Phó Giám đốc, Giám đốc Công ty Xuất nhập khẩu Tân Định.

Thành Hưng
Theo tinmoi.vn
Sơ lược tiểu sử Chủ tịch Sacombank – Phạm Hữu Phú

THÔNG TIN CHI TIẾT

Tên : Phạm Hữu Phú
Sinh năm : 28/09/1959
Nguyên quán : Thừa Thiên – Huế
Trình độ : Cử nhân – Đại Học Kinh tế TP.HCM
CHỨC VỤ HIỆN TẠI
Vị trí Tổ chức Thời gian bổ nhiệm
Chủ tịch HĐQT Ngân hàng Thương mại Cổ phần Sài Gòn Thương Tín (STB) 2/11/2012
CỔ PHIẾU ĐANG NẮM GIỮ
Mã CP Số lượng Tỉ lệ Tính đến ngày * Giá trị (tỷ VNĐ)
EIB 1,404,000 00.11% 28/11/2011 20.5
(*) Tính theo giá cập nhật đến 02/11/2012
QUÁ TRÌNH HỌC TẬP
  • Đại Học Kinh tế TP.HCM – Cử nhân
QUÁ TRÌNH CÔNG TÁC
  • Từ ngày 26 tháng 05 năm 2012 đến ngày 02 tháng 11 năm 2012 : Phó Chủ tịch thường trực Ngân hàng Thương mại Cổ phần Sài Gòn Thương Tín
  • Từ ngày 18 tháng 04 năm 2012 đến ngày 18 tháng 09 năm 2012 : Chủ tịch HĐQT Công ty Cổ phần Chứng khoán Rồng Việt
  • Từ ngày 28 tháng 04 năm 2010 đến ngày 12 tháng 05 năm 2012 : Phó Chủ tịch HĐQT Ngân hàng Thương mại Cổ phần Xuất nhập khẩu Việt Nam
  • Từ năm 2004 đến năm 2012 : Phó Chủ tịch HĐQT CTCP Chứng khoán Rồng Việt, Phó Chủ tịch Eximbank, Chủ tịch Hội đồng quản trị CTCP Đầu tư tài chính Sài Gòn Á Châu; Chủ tịch HĐQT CTCP Bất động sản Eximland;
    Chủ tịch HĐQT CTCP Bất động sản Đất Thành, thành viên HĐQT CTCP Cung ứng Tàu biển, Chủ tịch HĐQT CTCP quản lý quỹ đầu tư chứng khoán Việt Long
  • Từ năm 2001 đến năm 2004 : Chủ tịch HĐQT kiêm Giám đốc CTCP XNK Tân Định.
  • Từ năm 1999 đến năm 2004 : Chủ tịch kiêm Tổng Giám đốc Công ty cổ phần Xuất Nhập khẩu Tân Định.
  • Từ năm 1986 đến năm 2001 : Phó Giám đốc, Giám đốc Công ty Xuất nhập khẩu Tân Định
  • Từ năm 1985 đến năm 1999 : Giám đốc Công ty xuất nhập khẩu Tân Định
  • Từ năm 1982 đến năm 1985 : Học văn hóa tập trung tại trường phổ thông Lao Động. Tốt nghiệp Đại học năm 1991.
  • Từ năm 1978 đến năm 1982 : Bộ đội Sư đòan 477 Quân khu 7. Trung đội trưởng.
  • Từ tháng 04 năm 1975 đến năm 1978 : Công tác ở Ban Kinh tế mới Quận 3.
  • Từ năm 1970 đến năm 1975 : Học sinh trường PTTH Củ Chi.

Leave a Reply